Polyhydroxyalkanoate (PHA), polyester na ciki wanda aka haɗa ta ƙwayoyin ƙwayoyin cuta da yawa, shine polymer biomaterial na halitta.
CAbubuwan da aka bayar na PHA
Halittar Halittu: PHA ba zato ba tsammani, ba tare da taki ba, ana iya lalata shi a cikin ƙasa da ruwa, ƙarƙashin yanayin iska da anaerobic, kuma lokacin lalacewa yana iya sarrafawa, ya danganta da abun da ke ciki da girman samfurin PHA da sauran yanayin waje.Dangane da yanayin, ƙimar lalacewa na PHA shine sau 2 zuwa 5 da sauri fiye da sinadarai da aka haɗar polycaprolactone (PCL) ko wasu polyesters na roba mai lalata;yayin da PHA mafi kusa shine polylactic acid (PLA) Biodegradation ba zai iya faruwa a ƙasa da digiri 60 a ma'aunin Celsius ba.
Kyakkyawan halayen halitta: Ana iya lalata PHA zuwa ƙananan oligomers na kwayoyin halitta ko abubuwan monomer a cikin jiki, wanda ba shi da guba kuma mara lahani ga kwayoyin halitta, kuma ba zai haifar da ƙin yarda ba.Sabili da haka, ana iya shafa shi ga ƙasusuwan wucin gadi, magungunan ci gaba da sakewa da makamantansu.A cikin 2007, suture ɗin da za a iya ɗauka (TephaFLEX®) da aka yi da P4HB ya sami amincewa da FDA ta Amurka kuma ya zama samfurin likitancin PHA na farko da aka fara siyarwa a duniya.A halin yanzu, duniya tana zurfafa nazarin aikace-aikacen PHA a fannoni da yawa kamar injiniyan nama, kayan dasa, da masu ɗaukar magunguna.
Kyakkyawan kayan haɗin gwiwa: ana iya amfani da shi tare da sauran kayan.Alal misali, ana iya haɗa PHA tare da takarda don yin takarda takarda tare da kaddarorin musamman;ko kuma an haɗa shi da ƙarfe, aluminum, tin da sauran kayan ƙarfe, kuma ana iya haɗa shi da tokar kuda don inganta yanayin zafi da taurin PHA;Bugu da ƙari, ana amfani da PHA da calcium silicate Compounding don ƙara yawan raguwa na PHA da magance matsalar ƙananan ƙimar pH bayan lalatawar PHA;Hakanan za'a iya haɗa shi tare da wasu magunguna masu warkarwa na inorganic don samar da kayan shafa tare da aikin hana ruwa.
Kayayyakin shingen iskar gas: PHA yana da kyawawan kaddarorin shingen iskar gas kuma ana iya amfani dashi a cikin marufi mai sabo;kwanciyar hankali na hydrolytic: hydrophobicity mai ƙarfi, ana amfani da shi wajen samar da kayan abinci;na'urorin gani marasa kan layi: PHA yana da aikin gani, kuma kowane rukunin tsarin yana da Carbon chiral ana iya amfani da shi don nazarin chromatographic don raba isomers na gani;kwanciyar hankali UV: Idan aka kwatanta da sauran polyolefins da polyaromatic polymers, yana da mafi kyawun kwanciyar hankali na UV.
Aikace-aikacesFarashin PHA
1. Kayan aikin likitanci.Ana yawan amfani da PHA a fannin likitanci don kera sutures na tiyata, madaidaitan madauri, maye gurbin kashi, maye gurbin jini, masu ɗaukar magunguna, safofin hannu na likita, kayan sutura, tampons, fina-finan likitanci, da sauransu.
2. Kayayyakin marufi na biodegradable da masu hana ruwa da kuma samfuran mabukaci masu dorewa kamar samfuran tsabta, diapers, kayan kwalliya (masu cirewa a cikin kayan kwalliya, rufin kwalban ruwa), da sauransu.
3. Kayan aiki.Furniture, tableware, gilashin, wutar lantarki, kayan ciki na mota, da dai sauransu.
4. Kayayyakin noma.Dauke da ƙwayoyin cuta masu guba da takin zamani, fim ɗin filastik, da sauransu.
5. Chemical kafofin watsa labarai da kaushi.Masu tsaftacewa, rini, kaushi na tawada, adhesives, kayan aikin gani.
6. An yi amfani da shi azaman kayan tushe don kayan aikin thermosetting (polyurethane da resins polyester unsaturated).
Saboda PHA yana da kyakykyawan daidaituwar halittu, haɓakar halittu da aikin sarrafa zafi na robobi a lokaci guda.Sabili da haka, ana iya amfani da shi azaman kayan aikin ƙwayoyin cuta da kayan tattara kayan maye a lokaci guda, wanda ya zama wurin bincike mafi aiki a fagen ilimin halittu a cikin 'yan shekarun nan.PHA kuma yana da kaddarorin da aka ƙara masu ƙima da yawa kamar na'urorin gani marasa kan layi, piezoelectricity, da kaddarorin shingen gas.
WorldChamp Enterpriseszai kasance a shirye duk lokacin don samar daAbubuwan ECOga abokan ciniki daga ko'ina cikin duniya,safar hannu mai taki, jakunkuna na kayan abinci, jakar kuɗi, jakar shara,kayan yanka, kayan aikin abinci, da dai sauransu.
Kamfanonin WorldChamp shine mafi kyawun abokin tarayya don ciyar da samfuran ECO, madadin samfuran robobi na gargajiya, don hana gurɓataccen fari, sanya tekunmu da ƙasa mai tsabta da tsabta.
Lokacin aikawa: Fabrairu-10-2023